Me ke sa mai hana gobara kariya?

Wuta mai hana wutawani muhimmin kayan ajiya ne da aka kera don kare abinda ke cikinsa daga komawa toka a yayin da gobara ta tashi.Aakwatin lafiyayyen wutazai iya taimaka maka kare kayanka masu mahimmanci da takaddun mahimmanci lokacin da ya fi dacewa kuma ya ba ka damar tserewa da wuri na farko ba tare da damuwa da abin da ke ciki ba.Duk da haka, samun dacelafiyayyen wutayana da mahimmanci don samun kariyar da ake buƙata a waɗannan lokuta masu mahimmanci.Don haka, fahimtar yadda aikin amintaccen wuta zai taimaka aƙalla samun abubuwan da suka dace kuma ba za a yaudare ku da wuce gona da iri ba.

 

Yawancin kayan kariya na yau da kullun za a yi su da aƙalla nau'i uku na kayan:

- fata na waje ko na waje

- Layer na ciki ko rumbun ciki

- Layer mai kariya na kayan kariya na wuta sandwid a tsakani

 

 Gina suturar ƙarfe

 

Layer na kayan hana wuta a tsakanin za a yi shi ne da kayan da ke da ƙananan ƙarfin aiki don zafi da rashin ƙonewa.Wannan shi ne mahimmin Layer wanda ke sanya kariya ta wuta mai kariya daga wuta kuma yana kiyaye zafi daga abinda ke ciki.Yawancin lokaci ana yin wannan Layer daga ma'adanai masu tasowa kamar gypsum ko siminti.Wasu ƙwararrun masana'antun za su sami nasu tsarin keɓantawa na kayan da ke ba da damar rufin rufin yin aiki mafi kyau idan aka kwatanta da lokacin da aka yi amfani da abu ɗaya.A matsayin tunatarwa, karfe yana gudanar da zafi da kyau kuma ba tare da babban madaidaicin zafin jiki ba, babu kariya ga wuta, don haka daidaitaccen tsaro na karfe ba zai zama wuta ba kuma masu amfani ya kamata su yi hankali da ɓarna a wasu kayan haɓakawa da tallace-tallace.

 

Ko da yake ƙwararrun masana'antun suna gudanar da bincike da haɓakawa don gwadawa da sauƙaƙe amintaccen wuta, musamman nau'in ƙirji wanda ke ba masu amfani damar ɗauka ko don ɗaukar hoto, yawancilafiyayyen wutazai yi nauyi kwatankwacinsa saboda kayan rufewar sa.Idan abu ya yi kama da hasken gashin fuka-fuki, ya kamata a ƙara bincika ko yana da takaddun shaida ko ƙimar wutar da ta dace da ake buƙata don kariyar da ta dace.Sau da yawa mutane suna batar da su ta fuskar kariyar da wasu daga cikin waɗannan abubuwan suke da ita kuma ana wuce gona da iri wanda ke nufin ba a kiyaye ku sosai.Har ila yau, tabbatar da bambance tsakanin mai hana wuta/wuta da juriya na harshen wuta, wanda aka yi bayani a ɗaya daga cikin labaranmu na baya.

 

Ya kamata a yi tunani sosai kuma a yi bincike a kan samun amintaccen tsaro don kare kayan ku da kyau don ku sami cikakkiyar kariya ga buƙatunku.Samun ƙarin sani game da nau'in tanadin da kuke nema, musamman lokacin siyan amintaccen mai hana wuta, zai taimaka muku daga ɓarna.AGuarda Safe, Mu ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararru ce da ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun Wuta da Akwatin Tsaro na Ruwa.A cikin layinmu, zaku iya samun wanda zai iya taimakawa wajen kare abin da ya fi dacewa, ko a gida ne, ofishin ku ko a wurin kasuwanci kuma idan kuna da tambaya, jin daɗin tuntuɓar mu.


Lokacin aikawa: Jul-18-2022