Fahimtar bayanan bayan alafiyayyen wutaTakaddun shaida muhimmin mataki ne don samun ingantaccen kariya ta wuta wanda zai taimaka don kare kayan ku masu mahimmanci da mahimman takardu a cikin lamarin wuta a gidanku ko kasuwancin ku.Akwai ma'auni da yawa a duniya kuma a baya mun jera wasu na gama gari da kuma gane suƙa'idodin gwajin aminci na ƙasa da ƙasa.Ma'aunin gwajin aminci na UL-72 shine ɗayan mafi sananne kuma ana ɗaukar ma'aunin gwajin gobara a cikin masana'antar kuma ƙasa shine taƙaitaccen gwaje-gwaje da buƙatun ga ma'aunin da kuka san abin da kuke siya lokacin da kuke bincikatakardar shaidaa kan amintaccen wuta ko ƙirjin wuta.
Akwai nau'o'i daban-daban a ƙarƙashin ma'aunin gwaji na UL-72 kuma kowane aji yana wakiltar nau'in abun ciki wanda ake buƙata don karewa.A cikin kowane aji, ana raba su zuwa ma'auni daban-daban na jimiri da kuma ko an yi ƙarin gwajin tasiri.
Darasi na 350
Anyi nufin wannan ajinmasu kare wutawanda ya cika wannan ma'auni don kare takarda daga lalacewar wuta.Ana sanya kayan kariya na wuta a cikin tanderu na tsawon mintuna 30, 60, 120 ko ya fi tsayi dangane da ƙimar wutar da za a samu.Bayan an kashe tanderun, ana sanyaya ta ta halitta.A duk tsawon wannan lokacin, ciki na amintaccen ba zai iya wucewa sama da digiri Celsius 177 ba kuma takarda a ciki ba za a iya canza launin ko ƙone ba.
Darasi na 150
Wannan ajin an yi shi ne don amintacce don kare bayanai daga lalacewar wuta.Tsarin gwajin yayi kama da Class 350, kodayake buƙatun zafin jiki na ciki ya fi tsauri kuma ba zai iya wuce sama da digiri 66 ma'aunin celcius ba kuma yanayin zafi a ciki ba zai iya wuce sama da 85%.Wannan saboda zafi na iya yuwuwar lalata wasu nau'ikan bayanai.
Darasi na 125
Wannan ajin yana ɗaya daga cikin mafi tsauri dangane da buƙatun juriya na wuta kamar yadda buƙatun zafin ciki na wannan ma'aunin ba zai iya wuce digiri 52 na ma'aunin celcius ba kuma ƙarancin dangi a ciki ba zai iya wuce sama da 80%.Wannan ajin an yi niyya don zama don amintattun abubuwa waɗanda ke kare nau'in nau'in faifai inda abun ciki na zahiri yana da abun cikin maganadisu kuma yana kula da yanayin zafi da zafi.
A cikin kowane aji, baya ga gwajin jimrewar wuta, ya zama dole ga amintattu don yin gwajin gwaji na biyu kira gwajin fashewa.Ana tayar da tanderun zuwa digiri 1090 na ma'aunin celcius sannan kuma ana sanya amintaccen wuta a cikin tanderun na wani lokaci mai tsayi, daga mintuna 20-30.Abubuwan da ke cikin ciki ba za a iya canza launinsu ba, kona ko gurɓatacce kuma amintaccen ma dole ne ya kasance cikakke ba tare da “fashewa ba”.Wannan gwajin shine a kwaikwayi lokacin da amintaccen ya gamu da wuta mai walƙiya kuma haɓakar yanayin zafi kwatsam baya haifar da amintaccen fashewa a wurare masu rauni sakamakon saurin faɗaɗa kaddarorin rufin rufin (kamar ruwa zuwa gas).
Har ila yau, Safes na iya zaɓar don kammala gwajin tasiri, inda amintaccen ya ɗauki ɗan lokaci na konewa kafin cirewa daga cikin tanderun sannan kuma ya faɗo daga tsayin mita 9 sannan a mayar da shi cikin tanderun na ɗan lokaci.Amintaccen dole ne ya kasance cikakke kuma abun ciki dole ne ya tsira daga gwajin wuta kuma abin da ke ciki ba zai iya lalacewa ta hanyar wuta ba.Wannan ya bambanta da daidaitaccen da'awar gwajin juzu'i saboda babu kona da ke cikin madaidaicin gwajin digo.
Wuta mai hana wutayana da mahimmanci a cikin kariya ga kayanta masu mahimmanci da mahimman takardu.Samun wanda aka gwada da bokan zuwa ƙa'idodin ƙasashen duniya na iya ba da tabbaci cewa kun sami kariyar da kuke buƙata.Kamar yadda UL-72 ta kasance ɗaya daga cikin masana'antar da aka fi sani da ita a cikin masana'antar, fahimtar bukatun gwaje-gwajensa zai ba ku ra'ayin nau'in wutar da aka ƙima da aminci don nema.AGuarda Safe, Mu ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararru ce da ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun Wuta da Akwatin Tsaro na Ruwa.A cikin layinmu, zaku iya samun wanda zai iya taimakawa wajen kare abin da ya fi dacewa, ko a gida ne, ofishin ku ko a wurin kasuwanci kuma idan kuna da tambaya, jin daɗin tuntuɓar mu.
Source: Fireproof Safe UK "Ƙididdiga na Wuta, Gwaje-gwaje da Takaddun Takaddun shaida", an isa ga 5 ga Yuni 2022
Lokacin aikawa: Juni-05-2022